A yau, kiyaye makamashi da rage fitar da hayaki ya zama yarjejeniya tsakanin jama'a, kuma fitilun titi na hasken rana sun maye gurbin fitilun titi na gargajiya a hankali, ba wai kawai saboda fitilun titi na hasken rana sun fi ingantaccen makamashi fiye da fitilun titi na gargajiya ba, har ma saboda suna da ƙarin fa'idodi a amfani da su kuma suna iya biyan buƙatun masu amfani. To ta yaya ake tsaftace fitilun titi na hasken rana? Don amsa wannan matsalar, zan ba ku cikakken bayani.
1. Lokacin dafitilar titi ta hasken ranayana da ƙura, goge shi da rigar da ta jike, kiyaye aikin a hanya ɗaya, kada a goge shi gaba da gaba, kuma ƙarfin ya kamata ya kasance matsakaici, musamman ga fitilar da aka ɗaure da fitilar bango.
2. Tsaftace cikin kayan ado na fitilar. Lokacin tsaftace kwan fitila, a fara kashe fitilar. Lokacin gogewa, za a iya cire kwan fitilar daban. Idan za a tsaftace fitilar kai tsaye, kada a juya kwan fitilar a hannun agogo don guje wa murfin fitilar ya matse sosai ko ya bare.
3. Gabaɗaya, ba sai an tsaftace fitilun titi na hasken rana ba domin ruwan sama zai share bangarorin hasken rana idan aka yi ruwan sama. Idan ruwan bai daɗe ba, yana iya buƙatar a tsaftace shi.
4. Idan akwai iska, ruwan sama, ƙanƙara, dusar ƙanƙara da sauran yanayi na halitta, za a ɗauki matakai don kare ƙwayoyin hasken rana don guje wa lalata ɗakin sarrafawa da batura. Bayan guguwar, a duba ko kayan aikin suna aiki yadda ya kamata.
5. Idan akwai cunkoson ababen hawa a kan titin da fitilar titi mai amfani da hasken rana take, ma'aikatan gyara ya kamata su duba allon hasken rana akai-akai. Saboda yawan zirga-zirgar ababen hawa a kan titin, akwai ƙarin ƙura a cikin iska. Wannan zai haifar da ƙura da yawa a kan allon hasken rana, don haka ya zama dole a tsaftace shi akai-akai, in ba haka ba tarin ƙura na dogon lokaci zai sa fitilar titi mai amfani da hasken rana ba ta aiki yadda ya kamata. Kuma yana da babban tasiri ga tsawon rayuwar allon hasken rana, wanda zai iya haifar da rashin iya aiki kai tsaye.
An raba hanyoyin tsaftacewa da ke sama don fitilun titi na hasken rana a nan. Idan kuna jin cewa yana da wahala a tsaftace fitilun titi na hasken rana, kuna iya la'akari da siyan namutsaftace atomatik duk a cikin hasken rana ɗaya na titisamfura, waɗanda za su tsaftace allunan hasken rana ta atomatik, suna adana lokaci da damuwa.
Lokacin Saƙo: Fabrairu-24-2023

