Shin fitilun titi masu amfani da hasken rana suna buƙatar ƙarin kariya daga walƙiya?

A lokacin bazara lokacin da walƙiya ke yawaita, a matsayin na'urar waje, shin fitilun titi masu amfani da hasken rana suna buƙatar ƙara ƙarin na'urorin kariya daga walƙiya?Masana'antar hasken titi Tianxiangya yi imanin cewa tsarin ƙasa mai kyau ga kayan aikin zai iya taka rawa wajen kare walƙiya.

Masana'antar hasken titi Tianxiang

Hanyoyin kariya daga walƙiya don fitilun titi na hasken rana

Zaɓar nau'ikan na'urorin ƙasa daban-daban shine mataki na farko na kariyar walƙiya ga fitilun titi masu amfani da hasken rana. Na'urorin ƙasa da aka saba amfani da su sun haɗa da grounding na ƙarfe, power grid grounding, da grounding na ƙasa. Matakan aiwatarwa na musamman sune kamar haka:

1. Hanyar yin amfani da sandar ƙarfe

Tona rami mai zurfi mai tsawon mita 0.5 a ƙarƙashin tushen hasken rana na titi, sanya sandar ƙarfe mai tsawon mita 2, sannan a haɗa tushen hasken rana na titi zuwa sandar ƙarfe, sannan a ƙarshe a cika ramin.

2. Hanyar amfani da grid na wutar lantarki

Haɗa wayoyin hasken rana na titin zuwa sandar wutar lantarki da ke kusa don haɗa da'irar hasken rana na titin zuwa grid ɗin ƙasa.

3. Hanyar yin amfani da grid na ƙasa

Tona rami mai zurfi na mita 1 a ƙarƙashin hasken rana na titin, yi amfani da kebul mai siffar zobe don haɗa hasken rana na titin ta hanyar ƙarfe da kuma grid ɗin ƙarfe zuwa ƙarƙashin ƙasa, sannan a cika ramin da siminti.

Gargaɗi game da kariyar walƙiya daga amfani da hasken rana a kan tituna

1. Dole ne na'urar sanya ƙasa ta kasance tana da kyakkyawar alaƙa da hasken rana a kan titi.

2. Zaɓi zurfin ƙasa mai dacewa. Bai kamata ya yi zurfi sosai ba, domin yana iya ƙara juriyar ƙasa; bai kamata ya yi zurfi sosai ba, domin yana iya sa ƙasa ta yi danshi sosai, yana rage juriyar ƙasa da kuma shafar tsarin ƙasa gaba ɗaya.

3. A riƙa duba layukan ƙasa akai-akai da kuma juriyar ƙasa don tabbatar da ingancin tsarin ƙasa.

Fitilun titunan Tianxiang na hasken ranaduk an sanye su da kejin ƙasa, waɗanda aka yi da sandunan ƙarfe kuma sun riga sun taka muhimmiyar rawa wajen kare walƙiya.

Na biyu, walƙiya yawanci tana afkawa gine-gine masu tsayi ko kuma sandunan ƙarfe, maimakon kai hari ga wani abu ba zato ba tsammani. Bayan haka, halayen zahiri suna iyakance ƙa'idar samar da ita. Faifan hasken rana ɗinmu ba su da kaifi kuma ba su da tsayi sosai, don haka yuwuwar walƙiya ta buge su ba ta da yawa.

Na uku, za mu iya komawa ga kayan bincike na walƙiya masu ƙarfi. Ga wata magana: "A bisa kididdiga, sama da mutane 4,000 ne walƙiya ke bugewa a duk duniya kowace shekara. Idan yawan jama'ar duniya ya kai biliyan 7, matsakaicin yuwuwar walƙiya ta buge kowane mutum shine kusan ɗaya cikin miliyan 1.75. A cewar Hukumar Ba da Agajin Gaggawa ta Tarayya ta Amurka, matsakaicin yuwuwar walƙiya ta buge wani Ba'amurke shine ɗaya cikin 600,000." Yiwuwar walƙiya ta buge ɗaya daga cikin 1,000 na fitilun titi na rana kowace shekara shine 1,000 * 1/600,000 = 1.6‰, wanda ke nufin zai ɗauki shekaru 2,500 kafin a buge ɗaya daga cikin 1,000.

Akwai wani dalili kuma da ya ƙara. Me yasa yawancin wutar lantarki na birni ke da matakan kariya daga walƙiya? Wannan saboda wutar lantarki ta birni tana da alaƙa a layi ɗaya da kuma a jere, kuma idan walƙiya ta buge fitila ɗaya, tana iya lalata gomman fitilun da ke kusa. Duk da haka, hasken rana ba ya buƙatar a haɗa su da juna kuma ba su da haɗin layi ko layi ɗaya.

A ƙarshe, mun yi imanin cewa fitilun titi masu amfani da hasken rana ba sa buƙatar ƙarin matakan kariya daga walƙiya. Ga wasu daga cikin abubuwan da muka fuskanta:

1. Idan tsayin hasken rana a kan titi ya yi ƙasa kuma akwai gine-gine ko bishiyoyi masu tsayi kusa da su don jawo hankalin walƙiya, yuwuwar walƙiya ta buge ta kai tsaye ba ta da yawa.

2. Faifan hasken rana na zamani ba masu kaifi ba ne kuma galibi suna amfani da firam ɗin da ba na ƙarfe ba, wanda hakan ke sa su zama da wuya su jawo walƙiya.

3. A wuraren da walƙiya ke aiki sosai, dole ne a sanya cikakken tsarin kariya daga walƙiya (ƙasa + SPD + sandar walƙiya).


Lokacin Saƙo: Afrilu-16-2025