Fitillun titin hasken rana kowa yana fifita su saboda fa'idodin kare muhalli. Dominfitulun titin hasken rana, cajin hasken rana a lokacin rana da haske da dare shine ainihin bukatun tsarin hasken rana. Babu ƙarin firikwensin rarraba haske a cikin kewaye, kuma ƙarfin fitarwa na panel na photovoltaic shine ma'auni, wanda kuma shine tsarin tsarin makamashi na yau da kullum. To ta yaya za a iya cajin fitulun hasken rana da rana kuma kawai a kunna da daddare? Bari in gabatar muku da shi.
Akwai tsarin ganowa a cikin mai sarrafa hasken rana. Gabaɗaya, akwai hanyoyi guda biyu:
1)Yi amfani da juriya mai ɗaukar hoto don gano tsananin hasken rana; 2) Ana gano ƙarfin wutar lantarki na hasken rana ta hanyar gano ƙarfin lantarki.
Hanyar 1: yi amfani da juriya mai ɗaukar hoto don gano ƙarfin haske
juriya na hotuna yana da kulawa musamman ga haske. Lokacin da ƙarfin haske ya raunana, juriya yana da girma. Yayin da hasken ya yi ƙarfi, ƙimar juriya ta ragu. Don haka, ana iya amfani da wannan fasalin don gano ƙarfin hasken rana da fitar da shi zuwa ga mai sarrafa hasken rana a matsayin siginar sarrafawa don kunnawa da kashe fitilun titi.
Ana iya samun ma'auni ta hanyar zamewa da rheostat. Lokacin da haske ya yi ƙarfi, ƙimar juriya na hotuna yana ƙarami, tushe na triode yana da girma, triode ba ya aiki, kuma LED ba shi da haske; Lokacin da hasken ya yi rauni, juriya mai juriya na hotuna yana da girma, tushe yana da ƙananan matakin, triode yana gudana, kuma LED yana haskakawa.
Duk da haka, yin amfani da juriya na hotuna yana da wasu rashin amfani. juriya mai ɗaukar hoto yana da manyan buƙatu don shigarwa, kuma suna da haɗari ga rashin kulawa a cikin ruwan sama da ranakun girgije.
Hanyar 2: auna wutar lantarki na hasken rana
Fannin hasken rana suna canza makamashin hasken rana zuwa makamashin lantarki. Mafi ƙarfin hasken, mafi girman ƙarfin fitarwa, kuma mafi raunin haske, ƙananan hasken fitarwa. Don haka ana iya amfani da wutar lantarkin da ake fitarwa na baturi a matsayin tushen kunna fitilar titin lokacin da ƙarfin lantarki ya yi ƙasa da wani matakin da kuma kashe fitilar titi lokacin da ƙarfin lantarki ya fi wani matakin girma. Wannan hanya na iya watsi da tasirin shigarwa kuma ya fi kai tsaye.
A bisa yi nafitulun titin hasken rana ana raba caji da rana da hasken dare anan. Bugu da ƙari, fitulun titin hasken rana suna da tsabta kuma masu dacewa da muhalli, masu sauƙin shigarwa, adana yawancin ma'aikata da kayan aiki ba tare da shimfida layukan lantarki ba, da kuma inganta aikin shigarwa. Haka kuma, suna da kyakkyawar fa'ida ta zamantakewa da tattalin arziki.
Lokacin aikawa: Satumba-09-2022