Fuskantar iska, ruwan sama, har ma da dusar ƙanƙara da ruwan sama duk shekara yana da babban tasiri gaFitilun titi na hasken rana, waɗanda ke da saurin jikewa. Saboda haka, aikin hana ruwa na fitilun titi na hasken rana yana da mahimmanci kuma yana da alaƙa da rayuwar sabis da kwanciyar hankali. Babban abin da ke haifar da hana ruwa na hasken rana a kan titi shi ne cewa mai sarrafa caji da fitarwa yana fuskantar ruwan sama da danshi, wanda ke haifar da ɗan gajeren da'ira a kan allon da'ira, yana ƙone na'urar sarrafawa (transistor), kuma yana haifar da mummunan tasirin allon da'ira na lalata da lalacewa, wanda ba za a iya gyara shi ba. To, ta yaya za a magance matsalar hana ruwa na fitilun titi na hasken rana?
Idan wuri ne da ake yawan ruwan sama mai ƙarfi, ya kamata a ɗauki matakan kariya ga sandunan hasken rana na tituna. Ingancin sandunan fitilar yana da amfani wajen dumamawa, wanda zai iya hana tsatsa mai tsanani a saman sandunan fitilar kuma ya sa hasken rana ya daɗe.
Ta yaya ya kamata a yi amfani da na'urar hasken rana ta titi wajen hana ruwa shiga? Wannan ba ya buƙatar matsala mai yawa, domin masana'antun da yawa za su yi la'akari da hakan yayin da suke samar da na'urorin hasken rana. Yawancin na'urorin hasken rana na titi ba sa hana ruwa shiga.
Daga mahangar tsarin gini, wurin da aka gina manyan fitilun titi masu amfani da hasken rana (solar street heads) yawanci yana ɗaukar tsarin da aka rufe. Akwai wani yanki mai hana ruwa shiga tsakanin inuwar fitilar da jikin fitilar, wanda zai iya hana ruwan sama shiga yadda ya kamata. An kuma rufe ramukan wayoyi da sauran sassan jikin fitilar don hana ruwan sama shiga cikin gidan ta hanyar layi da lalata sassan lantarki.
Matakan kariya muhimmin ma'auni ne don auna aikin hana ruwa shiga. Matakan kariya na yau da kullun na fitilun titi na rana shine IP65 da sama. "6" yana nufin cewa ana hana abubuwa na waje shiga gaba ɗaya, kuma ana iya hana ƙura shiga gaba ɗaya; "5" yana nufin cewa ruwan da aka fesa daga bututun daga kowane bangare yana hana shiga fitilar da haifar da lalacewa. Wannan matakin kariya zai iya jure wa mummunan yanayi, kamar ruwan sama mai ƙarfi, ruwan sama na dogon lokaci, da sauransu.
Duk da haka, aikin hana ruwa shiga zai iya shafar idan yana cikin yanayi mai tsauri na dogon lokaci. Misali, tsufan tsiri mai hana ruwa shiga da fashe-fashen hatimin zai rage tasirin hana ruwa shiga. Saboda haka, ana buƙatar dubawa da kulawa akai-akai don maye gurbin sassan rufewa da suka tsufa a kan lokaci don tabbatar da cewa aikin hana ruwa shiga na fitilar titi koyaushe yana da kyau. Kyakkyawan aikin hana ruwa shiga zai iya tabbatar da ingantaccen aikin hasken rana a kan tituna, rage faruwar kurakurai, da kuma samar da haske mai ci gaba da dare.
Matakin kariya naHasken titi na hasken rana na TianxiangIP65 ne, kuma har ma yana iya kaiwa ga IP66 da IP67, wanda zai iya hana kura shiga gaba ɗaya, ba zai zubar da ruwa ba a lokacin ruwan sama mai ƙarfi, kuma ba ya jin tsoron mummunan yanayi.
A matsayinta na ƙwararriyar mai kera fitilun titi masu amfani da hasken rana tare da ƙwarewar masana'antu sama da shekaru goma, Tianxiang koyaushe tana ɗaukar inganci a matsayin manufa kuma tana mai da hankali kan bincike da haɓakawa, samarwa, shigarwa, da hidimar fitilu. Idan kuna da wasu buƙatu, da fatan za ku iyatuntuɓe mu!
Lokacin Saƙo: Mayu-07-2025
