Wane irin batirin lithium ne ya fi kyau don adana makamashin fitilun titi na hasken rana?

Fitilun titi masu amfani da hasken ranayanzu sun zama manyan kayan aikin hasken hanyoyin birni da karkara. Suna da sauƙin shigarwa kuma ba sa buƙatar wayoyi da yawa. Ta hanyar mayar da makamashin haske zuwa makamashin lantarki, sannan kuma canza makamashin lantarki zuwa makamashin haske, suna kawo haske na dare. Daga cikinsu, batirin da ake caji da wanda aka fitar suna taka muhimmiyar rawa.

Idan aka kwatanta da batirin lead-acid ko batirin gel a baya, batirin lithium da aka saba amfani da shi a yanzu ya fi kyau dangane da takamaiman kuzari da takamaiman ƙarfi, kuma yana da sauƙin samun saurin caji da kuma fitar da ruwa mai zurfi, kuma tsawon rayuwarsa ma ya fi tsayi, don haka yana kawo mana ƙarin ƙwarewa a fitila.

Duk da haka, akwai bambance-bambance tsakanin nagarta da muguntabatirin lithiumA yau, za mu fara da siffar marufi don ganin halayen waɗannan batirin lithium da kuma wanne ya fi kyau. Siffar marufi galibi ta haɗa da lanƙwasa mai siffar silinda, lanƙwasa murabba'i da lanƙwasa murabba'i.

Batirin lithium na fitilar titi ta hasken rana

1. Nau'in naɗaɗɗen silinda

Wato, batirin silinda, wanda tsarin batirin gargajiya ne. Monomer ɗin ya ƙunshi electrodes masu kyau da marasa kyau, diaphragms, masu tattarawa masu kyau da marasa kyau, bawuloli na aminci, na'urorin kariya masu yawa, sassan kariya da harsashi. A farkon matakin harsashin, akwai harsashin ƙarfe da yawa, kuma yanzu akwai harsashin aluminum da yawa a matsayin kayan aiki.

Dangane da girman batirin da ake amfani da shi, batirin da ake amfani da shi a yanzu ya ƙunshi nau'ikan 18650, 14650, 21700 da sauran samfura. Daga cikinsu, 18650 shine wanda aka fi amfani da shi kuma ya fi girma.

2. Nau'in naɗaɗɗen murabba'i

Wannan jikin batirin guda ɗaya ya ƙunshi murfin sama, harsashi, farantin mai kyau, farantin mara kyau, lamination ko winding na diaphragm, rufi, abubuwan tsaro, da sauransu, kuma an ƙera shi da na'urar kariya ta allura (NSD) da na'urar kariya ta tsaro fiye da kima (OSD). Har ila yau, harsashin ƙarfe ne galibi a matakin farko, kuma yanzu harsashin aluminum ya zama ruwan dare.

3. An tara murabba'i mai siffar murabba'i

Wato, batirin mai laushi da muke yawan magana a kai. Tsarin wannan batirin yayi kama da nau'ikan batura guda biyu da ke sama, waɗanda suka ƙunshi electrodes masu kyau da marasa kyau, diaphragm, kayan rufewa, positive da negative electrode lug da harsashi. Duk da haka, ba kamar nau'in naɗaɗɗen ba, wanda aka samar ta hanyar naɗe faranti masu kyau da marasa kyau guda ɗaya, batirin da aka laminated ana samar da shi ta hanyar laye layuka da yawa na faranti masu electrode.

Bakin galibi fim ɗin filastik ne na aluminum. Mafi girman Layer na wannan tsarin kayan shine Layer na nailan, tsakiyar Layer shine aluminum foil, Layer na ciki shine Layer na rufe zafi, kuma kowane Layer an haɗa shi da manne. Wannan kayan yana da kyakkyawan sassauci, sassauci da ƙarfin injiniya, kuma yana da kyakkyawan aikin shinge da hatimin zafi, kuma yana da juriya sosai ga maganin electrolytic da kuma tsatsa mai ƙarfi.

Fitilar titi ta hasken rana da aka haɗa da shimfidar wuri

A takaice

1) Batirin silinda (nau'in naɗa silinda) gabaɗaya ana yin sa ne da harsashin ƙarfe da harsashin aluminum. Fasaha mai girma, ƙaramin girma, rarraba sassauƙa, ƙarancin farashi, fasahar girma da daidaito mai kyau; Rage zafi bayan an haɗa shi ba shi da kyau a ƙira, nauyi mai yawa kuma ƙarancin kuzari na musamman.

2) Batirin murabba'i (nau'in na'urar jujjuyawa mai siffar murabba'i), wanda yawancinsu harsashi ne na ƙarfe a farkon matakin, kuma yanzu harsashi ne na aluminum. Kyakkyawan watsar da zafi, ƙira mai sauƙi a cikin rukuni, ingantaccen aminci, babban aminci, gami da bawul mai hana fashewa, babban tauri; Yana ɗaya daga cikin manyan hanyoyin fasaha tare da farashi mai yawa, samfura da yawa kuma yana da wahalar haɗa matakin fasaha.

3) Batirin fakiti mai laushi (nau'in murabba'i mai laminated), tare da fim ɗin aluminum-roba a matsayin fakitin waje, yana da sassauƙa a girmansa, yana da ƙarfi sosai, nauyi mai sauƙi kuma yana da ƙarancin juriya na ciki; Ƙarfin injina ba shi da kyau, tsarin rufewa yana da wahala, tsarin rukuni yana da rikitarwa, ba a tsara zubar zafi da kyau ba, babu na'urar da ke hana fashewa, yana da sauƙin zubarwa, daidaiton ba shi da kyau, kuma farashin yana da yawa.


Lokacin Saƙo: Fabrairu-10-2023